DielaIbrahim

A wani adabi na hausawa akan ce "Yaro masomin babba" kasancewar sune manyan gobe. 
          	
          	Mu yara ne, amman kuma rayuwar yarintarmu ta sha bambam da ta sauran yara,domin kuwa maimakon zuciyarmu ta cika fal da soyayya da kaunar juna sai akayi mata tushe da ƙiyayya mai karfi tamkar ginin da ya samu wadataccen kayan aiki.
          	 Iyayenmu sun shayar da mu dauɗar gorar da ta sanya dankon zumunci mai karfi tarwatsewa tun kafin zuwanmu duniya, azanci na hausawa kan ce "Mai ɗa wawa" ƙwarai kuwa domin da ƙarfin tsiya muka shanye duk wata huɗuba da  suke yi mana amman kuma ba su san da cewa sunyi ɓatan dabo ba,jini jini ne a ko ina yake ba a haɗa shi da bare hakan ya sanya muka fara lalube cikin duhu.
          	*******
          	A wani bayanin da Mamina tayi min Shakuwace da kusanci ya haifar da gaba mai tsananin gaske a zamanin da ya shuɗe tun kafin a san za a haife mu.....•"Shin dama Shaƙuwa da kusanci a tsakanin ƴan uwa yana haifar da gaba mai tsanani?"•
          	
          	Tambayar da har yau na ƙasa samun mai amsa min dole sai da na nemi mai mayar dani tushe na binchiko tsohon labarin da aka jima da binnewa, labarin  sai ya kasance tamkar shuƙar da aka dasa kullun ake bata ruwa. Iyayenmu sun shimfiɗa rayuwa mai cike da tsabta da abin sha'awa sai halacci ya rikiɗe ya koma ƙiyayya daga bisani faruwar wani abu ya zaburar da zuciyoyin ƴan uwa masu ƙaunar junansu,maimakon kishin ya tsaya iya kishi a tsakanin bal-bali sai abin ya koma gaba mai karfi a tsakanin wa da kuma kanin sa uwa ɗaya uba ɗaya"
          	
          	Tafiya ce mai ɗauke da darussa daban daban a nahiyar kishiyoyin bal-bali ko in ce kishiyoyin sauri.Taɓarɓarewar danƙon zumunci ya zama ruwan dare a duniyar iyayen mu, Tafiya ce mai cike da kalubale, sarƙaƙiya uwa uba hassada yana kuma nuni da mu'amular maƙotaka da kuma zamantakewa, A wani ɓangare babban jigo ne bisa ga tarbiyyar ɗiya.
          	
          	FADILA IBRAHIM
          	Diela_Writer
          	https://www.wattpad.com/story/375098656

DielaIbrahim

A wani adabi na hausawa akan ce "Yaro masomin babba" kasancewar sune manyan gobe. 
          
          Mu yara ne, amman kuma rayuwar yarintarmu ta sha bambam da ta sauran yara,domin kuwa maimakon zuciyarmu ta cika fal da soyayya da kaunar juna sai akayi mata tushe da ƙiyayya mai karfi tamkar ginin da ya samu wadataccen kayan aiki.
           Iyayenmu sun shayar da mu dauɗar gorar da ta sanya dankon zumunci mai karfi tarwatsewa tun kafin zuwanmu duniya, azanci na hausawa kan ce "Mai ɗa wawa" ƙwarai kuwa domin da ƙarfin tsiya muka shanye duk wata huɗuba da  suke yi mana amman kuma ba su san da cewa sunyi ɓatan dabo ba,jini jini ne a ko ina yake ba a haɗa shi da bare hakan ya sanya muka fara lalube cikin duhu.
          *******
          A wani bayanin da Mamina tayi min Shakuwace da kusanci ya haifar da gaba mai tsananin gaske a zamanin da ya shuɗe tun kafin a san za a haife mu.....•"Shin dama Shaƙuwa da kusanci a tsakanin ƴan uwa yana haifar da gaba mai tsanani?"•
          
          Tambayar da har yau na ƙasa samun mai amsa min dole sai da na nemi mai mayar dani tushe na binchiko tsohon labarin da aka jima da binnewa, labarin  sai ya kasance tamkar shuƙar da aka dasa kullun ake bata ruwa. Iyayenmu sun shimfiɗa rayuwa mai cike da tsabta da abin sha'awa sai halacci ya rikiɗe ya koma ƙiyayya daga bisani faruwar wani abu ya zaburar da zuciyoyin ƴan uwa masu ƙaunar junansu,maimakon kishin ya tsaya iya kishi a tsakanin bal-bali sai abin ya koma gaba mai karfi a tsakanin wa da kuma kanin sa uwa ɗaya uba ɗaya"
          
          Tafiya ce mai ɗauke da darussa daban daban a nahiyar kishiyoyin bal-bali ko in ce kishiyoyin sauri.Taɓarɓarewar danƙon zumunci ya zama ruwan dare a duniyar iyayen mu, Tafiya ce mai cike da kalubale, sarƙaƙiya uwa uba hassada yana kuma nuni da mu'amular maƙotaka da kuma zamantakewa, A wani ɓangare babban jigo ne bisa ga tarbiyyar ɗiya.
          
          FADILA IBRAHIM
          Diela_Writer
          https://www.wattpad.com/story/375098656

DielaIbrahim

White rose symbolize loyalty, purity and innocent, According to the saying goes like this, 'White rose is eternal love, youthfulness, a new start begining are also commonly tied to the meaning of white rose making them a popular choice for weddings.
          
          Two hearts become one; suddenly, a fallen white rose appears, marking the beginning of the happiest journey of their life. Will the two reunite? 
          This story is a tale of pure love, trust, and strong emotions, exploring the journey of falling apart and finding reconciliation.
          
          Furthermore; The Fallen White Rose offers a deep insight into islam.
          https://www.wattpad.com/story/376485330

DielaIbrahim

DielaIbrahim

SOFIA a teenage girl who has disability since from birth.
          
          Wannan nakasar ta rashin kwarin kafar da za tayi tafiya ita ce babbar kalubalen ta da kuma kaddarar ta a cikin rayuwar ta.
          
          Binchiken likitoci sun gane cewa Kafafun Sofia tun a cikin cikin mahaifiyar ta suka samu rauni wanda hakan ya samu sila ne ta dalilin bakin ciki da kuncin da mahaifiyar ta ta shiga alokacin da take ɗauke da cikin ta.....Wannan shi ake kira da Depression a turance kenan, to amma likitoci sun faɗa cewa da ace mahaifiyar bata da ciki da ita zata samu rauni (Na rashin ji, ko kuma rashin gani, ko ciwon hauka) sai akayi rashin sa'a uwar na ɗauke da juna biyu sai abin ya sauka akan ɗan cikin nata..... maimakon yayi ma uwar illah sai yayi ma SOFIA illah aka haife ta nakasasshiya kuma likitoci sun tabbatar ba lallai ta iya tafiya ba saboda jijiyoyin da zasu taimake ta wajan tafiya sun mutu basu da karfin da zasu iya zama lafiyayyun jijiyoyi.
          
          Wannan kenan.
          
          Babu abin da SOFIA ta rasa ɓangaren iyaye da gata...amma kalubalen nata shi ne AL'UMMA.
          
          Shin ya SOFIA za tayi da rayuwar ta, wanda kawaye da abokanan gaba suke hantarar ta aduk san da ta shiga cikin su......Shin zata samu abokin rayuwar da zai share mata hawayen ta nan gaba ko kuwa ita nata rayuwar haka zata kare cikin tsangwama da kyara.
          
          Ku biyo ni don jin yadda wannan ƙayataccen labarin SOFIA zai kasance.
          
          SOFIA mabiyin ALMAJIRA ne sai ka karanta almajira sannan zaka fahimci in da labarina ya dosa.
          
          LABARI DA RUBUTAWA DAGA
          ALKALAMIN Diela 
          
          ©Fadila Ibrahim
          Wattpad: DielaIbrahim
          
          

DielaIbrahim

Assalamu alaikum fatan kowa yana lafiya, ina masoyana masu anfana da littafai na, marubuciyar:
          *Wacece ni
          *BETWEEN US (NAJMAH)
          *Rayuwar jiddah
          *Ummi kwaras
          *Almajira sabon salo, na fito muku da sabon littafina wanda na jima da kirkiran shi yanzu nake son sake shi ma al'umma masoyana makaranta labarai na, ina fatan zaku bani haɗin kai, kwarin gwiwar ku ita kaɗai nake bukata a tare da ku.
          
          AL'ADARMU free book ne bana kuɗi bane, Allah ga bani ikon rubutawa, kuma Allah ga baku ikon karantawa.
           #DeilaIbdahim #Fadila Ibrahim
          
          https://www.wattpad.com/story/273203901